முட்டைகோஸ் சாப்பிட்டால் இவ்ளோ நன்மையா?

1. எடை இழப்புக்கு ஏற்றது.ஒரு கப் சமைத்த முட்டைக்கோசில் 33 கலோரிகள் மட்டுமே உள்ளன, மேலும் இது கொழுப்பு குறைவாகவும், நார்ச்சத்து அதிகமாகவும் உள்ளது. இது நிச்சயமாக ஒரு ஸ்மார்ட் கார்ப்.

 

2. இது ஒரு மூளை உணவு.இதில் வைட்டமின் கே மற்றும் அந்தோசயின்கள் நிறைந்துள்ளன, அவை மன செயல்பாடு மற்றும் செறிவுக்கு உதவுகின்றன. இந்த ஊட்டச்சத்துக்கள் நரம்பு சேதத்தைத் தடுக்கின்றன, அல்சைமர் நோய் மற்றும் டிமென்ஷியாவுக்கு எதிரான உங்கள் பாதுகாப்பை மேம்படுத்துகின்றன. இந்த சக்தி ஊட்டச்சத்துக்களில் சிவப்பு முட்டைக்கோசு அதிக அளவு உள்ளது.

 

3. கந்தகம் அதிகம், அழகுபடுத்தும் கனிமம்.முட்டைக்கோசு எண்ணெய் மற்றும் முகப்பரு சருமத்தை உலர உதவுகிறது. ஆரோக்கியமான முடி, நகங்கள் மற்றும் சருமத்திற்கு தேவையான புரதப் பொருளான கெராடினுக்கு உட்புற கந்தகம் அவசியம். இந்த வீட்டில் முட்டைக்கோஸ் முகமூடியைப் பாருங்கள்.

 

4. உடலை நச்சுத்தன்மையாக்க உதவுகிறது.முட்டைக்கோசில் உள்ள வைட்டமின் சி மற்றும் கந்தகத்தின் அதிக உள்ளடக்கம் நச்சுகள் (ஃப்ரீ ரேடிகல்ஸ் மற்றும் யூரிக் அமிலம்) ஆகியவற்றை நீக்குகிறது, அவை கீல்வாதம், தோல் நோய்கள், வாத நோய் மற்றும் கீல்வாதத்திற்கு முக்கிய காரணங்களாகும்.

 

5. நன்கு அறியப்பட்ட புற்றுநோய் தடுப்பு கலவைகள் உள்ளன.லூபியோல், சினிகிரின் மற்றும் சல்போராபேன் ஆகிய சேர்மங்கள் நொதி செயல்பாட்டைத் தூண்டுகின்றன மற்றும் புற்றுநோய் கட்டிகளின் வளர்ச்சியைத் தடுக்கின்றன. பெண்கள் பற்றிய ஒரு ஆய்வில், முட்டைக்கோஸ் போன்ற சிலுவை காய்கறிகளை உணவில் சேர்க்கும்போது மார்பக புற்றுநோய் குறைவதைக் காட்டியது.

 

6. இரத்த அழுத்தம் அதிகமாக வராமல் இருக்க உதவுகிறது.அதிக பொட்டாசியம் உள்ளடக்கம் இரத்த நாளங்களைத் திறந்து, இரத்த ஓட்டத்தை எளிதாக்க உதவுகிறது.

 

7. தலைவலிக்கு முட்டைக்கோஸ்.முட்டைக்கோசு இலைகளால் செய்யப்பட்ட ஒரு சூடான சுருக்க ஒரு தலைவலியின் வலியைப் போக்க உதவும். முட்டைக்கோசு இலைகளை நசுக்கி, ஒரு துணியில் வைக்கவும், நெற்றியில் தடவவும். மேலும், மூல முட்டைக்கோஸ் சாறு, 1-2 அவுன்ஸ் குடிக்கவும். (25-50 மிலி) நாள்பட்ட தலைவலிக்கு தினமும்.

 

8. ஹேங்கொவர் நிவாரணம்.ரோமானிய காலத்திலிருந்தே முட்டைக்கோஸைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் அதிகப்படியான குடிப்பழக்கத்தின் ஹேங்கொவர்கள் குறைக்கப்பட்டுள்ளன.

 

9. அழற்சி எதிர்ப்பு மற்றும் இரத்த சர்க்கரை சீராக்கி.சிவப்பு முட்டைக்கோஸின் (பீட்டாலின்கள்) இயற்கையான சிவப்பு நிறமிகள் இரத்த சர்க்கரை அளவைக் குறைத்து இன்சுலின் உற்பத்தியை அதிகரிக்கும் என்று கூறப்படுகிறது. நிச்சயமாக இது வெள்ளை சர்க்கரைகள் மற்றும் மிகக் குறைந்த எளிய சர்க்கரைகளைக் கொண்டிருக்கவில்லை. பீட்டாலைன் பீட் போன்ற சக்திவாய்ந்த அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது.


Leave a Reply