மஞ்சளின் மங்கள குணம்!

Publish by: --- Photo :


மஞ்சள் என்பது மஞ்சள் செடியிலிருந்து வரும் மசாலா. இது பொதுவாக ஆசிய உணவில் பயன்படுத்தப்படுகிறது. கறிவேப்பிலையின் முக்கிய மசாலாவாக மஞ்சளை உங்களுக்குத் தெரியும். இது ஒரு சூடான, கசப்பான சுவை கொண்டது மற்றும் சுவை அல்லது வண்ண கறி பொடிகள், கடுகு, வெண்ணெய் மற்றும் பாலாடைக்கட்டிக்கு அடிக்கடி பயன்படுத்தப்படுகிறது. ஆனால் மஞ்சளின் வேர் மருந்து தயாரிக்க பரவலாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. இதில் குர்குமின் எனப்படும் மஞ்சள் நிற ரசாயனம் உள்ளது, இது பெரும்பாலும் உணவுகள் மற்றும் அழகுசாதனப் பொருட்களுக்கு வண்ணமயமாக்கப் பயன்படுகிறது.

 

கீல்வாதம், நெஞ்செரிச்சல் (டிஸ்பெப்சியா), மூட்டு வலி, வயிற்று வலி, கிரோன் நோய் மற்றும் அல்சரேட்டிவ் பெருங்குடல் அழற்சி, பைபாஸ் அறுவை சிகிச்சை, இரத்தக்கசிவு, வயிற்றுப்போக்கு, குடல் வாயு, வயிறு வீக்கம், பசியின்மை, மஞ்சள் காமாலை, கல்லீரல் பிரச்சினைகள், ஹெலிகோபாக்டர் பைலோரி (எச். பைலோரி) தொற்று, வயிற்றுப் புண், எரிச்சல் கொண்ட குடல் நோய்க்குறி (ஐ.பி.எஸ்), பித்தப்பை கோளாறுகள், அதிக கொழுப்பு, லிச்சென் பிளானஸ் எனப்படும் தோல் நிலை, கதிர்வீச்சு சிகிச்சையிலிருந்து தோல் அழற்சி மற்றும் சோர்வு.

 

இது தலைவலி, மூச்சுக்குழாய் அழற்சி, சளி, நுரையீரல் தொற்று, வைக்கோல் காய்ச்சல், ஃபைப்ரோமியால்ஜியா, தொழுநோய், காய்ச்சல், மாதவிடாய் பிரச்சினைகள், அரிப்பு தோல், அறுவை சிகிச்சைக்குப் பிறகு குணமடைதல் மற்றும் புற்றுநோய்களுக்கும் பயன்படுத்தப்படுகிறது. மனச்சோர்வு, அல்சைமர் நோய், கண்ணின் நடுத்தர அடுக்கில் வீக்கம் (முன்புற யுவைடிஸ்), நீரிழிவு நோய், நீர் வைத்திருத்தல், புழுக்கள், சிஸ்டமிக் லூபஸ் எரித்மாடோசஸ் (எஸ்.எல்.இ) எனப்படும் தன்னுடல் தாக்க நோய், காசநோய், சிறுநீர்ப்பை அழற்சி மற்றும் சிறுநீரக பிரச்சினைகள் ஆகியவை பிற பயன்பாடுகளில் அடங்கும்.

 

சிலர் தோல், மஞ்சள் புழு, சுளுக்கு மற்றும் வீக்கம், சிராய்ப்பு, லீச் கடித்தல், கண் தொற்று, முகப்பரு, அழற்சி தோல் நிலைகள் மற்றும் தோல் புண்கள், வாயின் உள்ளே புண், பாதிக்கப்பட்ட காயங்கள் மற்றும் ஈறு நோய்களுக்கு மஞ்சள் தடவுகிறார்கள்.மஞ்சள் அழற்சி குடல் நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு எனிமாவாகவும் பயன்படுத்தப்படுகிறது.உணவு மற்றும் உற்பத்தியில், மஞ்சளின் அத்தியாவசிய எண்ணெய் வாசனை திரவியங்களில் பயன்படுத்தப்படுகிறது, மேலும் அதன் பிசின் உணவுகளில் சுவை மற்றும் வண்ண கூறுகளாக பயன்படுத்தப்படுகிறது.

 

மஞ்சளை ஜாவானீஸ் மஞ்சள் வேருடன் (குர்குமா செடோரியா) குழப்ப வேண்டாம்.இது எப்படி வேலை செய்கிறது?மஞ்சள் நிறத்தில் குர்குமின் என்ற ரசாயனம் உள்ளது. மஞ்சளில் உள்ள குர்குமின் மற்றும் பிற இரசாயனங்கள் வீக்கம் (வீக்கம்) குறையக்கூடும். இதன் காரணமாக, வீக்கத்தை உள்ளடக்கிய நிலைமைகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க மஞ்சள் நன்மை பயக்கும்.