பலாப்பழம் மற்றும் அதன் இலை மருத்துவ பயன்

இரத்த அழுத்தம் – பலாப்பழம் பொட்டாசியத்தின் நல்ல மூலமாகும். அமெரிக்கன் ஹார்ட் அசோசியேஷன் (AHA) கருத்துப்படி, பொட்டாசியம் நிறைந்த உணவுகள் இரத்த அழுத்தத்தைக் குறைக்க உதவும்.பொட்டாசியம் சோடியத்தின் விளைவுகளை எதிர்ப்பதன் மூலமும் இரத்த நாளங்களின் சுவர்களில் பதற்றத்தைக் குறைப்பதன் மூலமும் இரத்த அழுத்தத்தைக் குறைக்கிறது.

 

ஆரோக்கியமான பெரியவர்கள் ஒரு நாளைக்கு 4,700 மில்லிகிராம் (மி.கி) பொட்டாசியத்தை உட்கொள்ள வேண்டும் என்று AHA பரிந்துரைக்கிறது. ஒரு கப் மூல, வெட்டப்பட்ட பலாப்பழத்தில் 739 மி.கி பொட்டாசியம் உள்ளது.இருப்பினும், ஒரு பொட்டாசியம் நிறைந்த உணவு சிறுநீரக நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு அல்லது உடல் பொட்டாசியத்தை ஒழுங்குபடுத்தும் விதத்தை மாற்றும் எந்தவொரு நிலைக்கும் தீங்கு விளைவிக்கும்.

 

புற்றுநோய் – பலாப்பழத்தில் ஃபிளாவனாய்டுகள், சபோனின்கள் மற்றும் டானின்கள் போன்ற பைட்டோ கெமிக்கல்ஸ் எனப்படும் பொருட்கள் உள்ளன.புற்றுநோய் ஆராய்ச்சிக்கான அமெரிக்க நிறுவனம் படி, பல பைட்டோ கெமிக்கல்களில் ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகள் உள்ளன, அதாவது அவை ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களின் விளைவுகளை எதிர்கொள்ள உதவக்கூடும்.ஃப்ரீ ரேடிக்கல்கள் உடலில் இயற்கையாக நிகழும் மற்றும் உயிரணுக்களை சேதப்படுத்தும் அதிக எதிர்வினை மூலக்கூறுகள். ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தம் என அழைக்கப்படும் இந்த சேதம் புற்றுநோய் உள்ளிட்ட பல நாட்பட்ட நோய்களின் வளர்ச்சியில் ஒரு பங்கைக் கொண்டிருக்கக்கூடும்.

 

பைட்டோ கெமிக்கல்கள் புற்றுநோய் செல்களைச் சுற்றி புதிய இரத்த நாளங்கள் வளரவிடாமல் தடுக்கலாம். இரத்த நாளங்களின் பற்றாக்குறை உயிரணுக்களின் இரத்த வழங்கல் மற்றும் வளர்ச்சியைக் குறைக்கிறது.பலாப்பழ விதை சாறுகள் கோழி கருவில் தூண்டப்பட்ட, எக்டோபிக் இரத்த நாளங்களின் வளர்ச்சியைத் தடுப்பதாக 2017 ஆம் ஆண்டு ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.சாற்றில் உள்ள ஃபிளாவனாய்டுகள், சப்போனின்கள் மற்றும் டானின்கள் ஆகியவற்றின் கலவையால் இதன் விளைவு ஏற்படக்கூடும் என்றும், பலாப்பழம் சாறு எதிர்கால எதிர்விளைவு சிகிச்சையாக சாத்தியத்தைக் கொண்டிருக்கலாம் என்றும் ஆராய்ச்சியாளர்கள் குறிப்பிட்டனர்.

 

இரத்தத்தில் சர்க்கரை அளவு – பலாப்பழத்தை வெட்டும் நபர் பலாப்பழத்தின் நன்மைகள் குறித்த ஆராய்ச்சி தொடர்ந்து நடைபெற்று வருகிறது.கிளைசெமிக் இன்டெக்ஸ் (ஜிஐ) என்பது ஒரு நபரின் இரத்த குளுக்கோஸ் அளவை குறிப்பிட்ட உணவுகள் எவ்வாறு பாதிக்கின்றன என்பதை மதிப்பிடுவதற்கான ஒரு அமைப்பாகும்.
அதிக ஜி.ஐ. மதிப்பெண்களைக் கொண்ட உணவுகள் குறைந்த மதிப்பெண்களைக் காட்டிலும் இரத்த சர்க்கரையின் கூர்மையை ஏற்படுத்தும். நீரிழிவு நோயாளிகள் தங்கள் உணவைத் திட்டமிட ஜி.ஐ அமைப்பு உதவும்.

 

பலாப்பழம் ஒரு இடைநிலை ஜி.ஐ மதிப்பெண்ணைக் கொண்டுள்ளது, ஆனால் தாவரத்தின் பிற பகுதிகள் வகை 2 நீரிழிவு நோய்க்கு சிகிச்சையளிக்க உதவக்கூடும்.தூண்டப்பட்ட நீரிழிவு நோயால் எலிகளில் பலாப்பழம் இலைச் சாற்றின் தாக்கத்தை 2011 ஆம் ஆண்டு ஆய்வு செய்தது. ஆய்வின் முடிவில், பலாப்பழ இலை சாற்றை உட்கொண்ட எலிகள் கட்டுப்பாட்டு உணவை உட்கொண்டவர்களை விட அதிக இன்சுலின் அளவையும் இரத்தத்தில் குளுக்கோஸ் அளவையும் குறைவாகக் கொண்டிருந்தன.

 

பலாப்பழ இலைச் சாற்றில் இன்சுலின் உற்பத்தி செய்யும் உறுப்பு கணையத்தில் உயிரணு இறப்பைத் தடுக்க உதவும் ஃபிளாவனாய்டுகள் இருப்பதாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் தீர்மானித்தனர்.பலாப்பழ மரத்தின் பட்டைகளிலிருந்து எடுக்கப்படும் சாற்றில் கொழுப்புகள் மற்றும் சிக்கலான கார்போஹைட்ரேட்டுகள் சர்க்கரைகளாக உடைவதைத் தடுக்கும் ரசாயனங்கள் உள்ளன என்று 2016 ஆம் ஆண்டிலிருந்து ஒரு சோதனைக் குழாய் ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. நீரிழிவு நோயை நிர்வகிக்க ரசாயனங்கள் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் பரிந்துரைத்தனர்.

 

காயங்களை ஆற்றுவதில் பலாப்பழம் வைட்டமின் சி ஒரு நல்ல மூலமாகும், இது ஒரு சக்திவாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்றியாகும், இது ஆரோக்கியமான நோயெதிர்ப்பு அமைப்புக்கு அவசியம்.மேலும், உடலுக்கு வைட்டமின் சி தேவைப்படுகிறது, இது கொலாஜன் எனப்படும் புரதத்தை உருவாக்குகிறது, இது ஆரோக்கியமான தோல், எலும்புகள் மற்றும் இரத்த நாளங்கள் மற்றும் குருத்தெலும்பு போன்ற இணைப்பு திசுக்களை பராமரிக்க இன்றியமையாதது. காயம் குணமடைய கொலாஜன் முக்கியமானது.


Leave a Reply