மல்லிகை தேநீர் !!!! கேள்விப்பட்டு இருக்கீங்களா?

மல்லிகை தேநீர் ஒரு “மூலிகை தேநீர்” என்று கருதப்படுவதில்லை, ஏனெனில் இது உண்மையில் ஒரு சாதாரண தேநீர் (பச்சை, வெள்ளை, கருப்பு அல்லது ஓலாங்), இது தனித்துவமான மணம் மற்றும் சுவையை உருவாக்க மல்லிகை பூக்களால் சுவைக்கப்படுகிறது.சீனா தேயிலையுடன் நீண்ட மற்றும் புகழ்பெற்ற வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளது, மேலும் இந்த பண்டைய தேசத்திலிருந்து வெளிவருவதற்கு மல்லிகை மிகவும் பிரபலமான வகைகளில் ஒன்றாகும்.

 

13 ஆம் நூற்றாண்டு ஏ.டி.யில் முடிவடைந்த பாடல் வம்சத்தின் போது மல்லிகை தேநீர் முதன்முதலில் அதிகாரப்பூர்வ பதிவுகளில் தோன்றியது, ஆனால் அந்த நேரத்தில், இது முக்கியமாக ராயல்டிக்கு ஒதுக்கப்பட்டிருந்தது. இது முதலில் பெர்சியாவிலிருந்து, இந்தியா வழியாக, புத்த மதத்தை சீனாவிற்கு ஏற்றுமதி செய்வதோடு வந்திருக்கலாம்.இந்த தேநீர் பல வழிகளில், பலம் மற்றும் தரங்களாக செய்யப்படலாம். சில தளர்வான இலை டீஸாகவும், மற்றவை வெட்டப்பட்டு தேநீர் பைகளாகவும் வைக்கப்படுகின்றன.

 

சில பொதுவான தேனீ மொட்டுகள் மற்றும் ஒரு தேயிலை இலைகளைக் கொண்ட மிகவும் பொதுவான “மல்லிகை முத்து” போன்ற சில வடிவங்களில் உருட்டப்படுகின்றன அல்லது பிணைக்கப்பட்டுள்ளன. அனைத்து வகைகளும், வடிவத்தைப் பொருட்படுத்தாமல், “மல்லிகை தேநீர்” ஆவதற்கு முன்பு வாசனை வேண்டும். இதைச் செய்ய பல முறைகள் உள்ளன; மிகவும் எளிமையான உடல் கலவைகள் முதல் சிக்கலான காற்று வடிகட்டுதல் மற்றும் தூய்மையான, ஒளி சுவைக்கான நறுமண கலவை வரை. தேநீர் காய்ச்சாமல் நன்மைகளைப் பெறுவதற்காக மல்லிகை தேநீர் சாற்றையும் பானங்களில் சேர்க்கலாம்.

 

மல்லிகை தேநீர் மிகவும் பிரபலமாக இருப்பதற்கு ஒரு காரணம், ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்திற்கு அதன் நன்மைகள் ஆகும், அவை கரிம தேநீர் மொட்டுகளில் உள்ள ஊட்டச்சத்து கூறுகளிலிருந்து வருகின்றன. கேடசின்கள் மற்றும் எபிகாடெச்சின்கள் போன்ற உங்கள் கணினியில் அசாதாரணமான ஆக்ஸிஜனேற்றங்களைச் சேர்ப்பதற்கான ஒரு அற்புதமான வழிமுறையாகும், இது உங்கள் உடலில் பலவிதமான நன்மை பயக்கும்.


Leave a Reply