காலிஃபிளவர் பிரியர்களே! இதை கொஞ்சம் கவனிங்க

Publish by: --- Photo :


காலிஃபிளவர் போன்ற அதிக தாவர உணவுகளை உட்கொள்வது உடல் பருமன், நீரிழிவு நோய், இதய நோய் மற்றும் ஒட்டுமொத்த இறப்பு ஆகியவற்றின் அபாயத்தைக் குறைப்பதாகக் கண்டறியப்பட்டுள்ளது, அதே நேரத்தில் ஆரோக்கியமான நிறம், அதிகரித்த ஆற்றல் மற்றும் ஒட்டுமொத்த குறைந்த எடை ஆகியவற்றை ஊக்குவிக்கிறது.செரிமானம் – காலிஃபிளவர் நார் மற்றும் தண்ணீரில் அதிகம். மலச்சிக்கலைத் தடுப்பதற்கும், ஆரோக்கியமான செரிமானப் பாதையை பராமரிப்பதற்கும், பெருங்குடல் புற்றுநோயின் அபாயத்தைக் குறைப்பதற்கும் இவை இரண்டும் முக்கியம்.

 

நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு மற்றும் வீக்கத்தை சீராக்க உணவு நார்வும் உதவக்கூடும் என்று ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. இதன் விளைவாக, இருதய நோய், நீரிழிவு நோய், புற்றுநோய் மற்றும் உடல் பருமன் போன்ற அழற்சி தொடர்பான நிலைமைகளின் ஆபத்தை குறைக்க இது உதவும். புற்றுநோய் காலிஃபிளவர் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்களைக் கொண்டுள்ளது, அவை செல்லுலார் பிறழ்வுகளைத் தடுக்கவும், ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களில் இருந்து ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தத்தைக் குறைக்கவும் உதவுகின்றன.

 

இந்த ஆக்ஸிஜனேற்றிகளில் ஒன்று இந்தோல் -3-கார்பினோல் அல்லது ஐ 3 சி ஆகும், இது பொதுவாக சிலுவை காய்கறிகளான முட்டைக்கோசுகள், ப்ரோக்கோலி மற்றும் காலிஃபிளவர் போன்றவற்றில் காணப்படுகிறது. இது ஆண்கள் மற்றும் பெண்களில் மார்பக மற்றும் இனப்பெருக்க புற்றுநோய்களின் அபாயத்தை குறைப்பதாக நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது.கடந்த 30 ஆண்டுகளாக, அதிக சிலுவை காய்கறிகளை சாப்பிடுவது குறைந்த ஆபத்து மற்றும் நுரையீரல் மற்றும் பெருங்குடல் புற்றுநோயுடன் தொடர்புடையது.

 

சல்போராபேன் எனப்படும் சல்பர் கொண்ட கலவைகள் பல்வேறு வகையான புற்றுநோய்களுடன் போராட உதவும் என்று ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. சல்போராபேன் தான் சிலுவை காய்கறிகளுக்கு கசப்பான கடி கொடுக்கிறது.புற்றுநோய் உயிரணுக்களின் வளர்ச்சியில் ஈடுபடுவதாக அறியப்படும் ஹிஸ்டோன் டீசெடிலேஸ் (எச்.டி.ஐ.சி) என்ற நொதியை சல்போராபேன் தடுக்க முடியும் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறுகின்றனர்.

 

விஞ்ஞானிகள் இப்போது சல்போராபேன் புற்றுநோயை தாமதப்படுத்தலாமா அல்லது தடுக்க முடியுமா என்று படிக்கின்றனர். இதுவரை, மெலனோமா, உணவுக்குழாய், புரோஸ்டேட் மற்றும் கணைய புற்றுநோய்களுக்கு நல்ல முடிவுகள் கிடைத்தன.சல்போராபேன் கொண்ட உணவுகள் எச்.டி.ஐ.சி என்சைம்களைத் தடுக்க முடியுமானால், அவை எதிர்காலத்தில் புற்றுநோய் சிகிச்சையின் ஒரு பகுதியாகப் பயன்படுத்தப்படலாம்.

 

நினைவகம் – கோலின் என்பது காலிஃபிளவரில் ஒரு முக்கியமான மற்றும் பல்துறை “வைட்டமின் போன்ற காரணி” ஆகும், இது தூக்கம், தசை இயக்கம், கற்றல் மற்றும் நினைவகத்திற்கு உதவுகிறது.இது செல்லுலார் சவ்வுகளின் கட்டமைப்பை பராமரிக்க உதவுகிறது, நரம்பு தூண்டுதல்களை பரப்புவதற்கு உதவுகிறது, கொழுப்பை உறிஞ்சுவதற்கு உதவுகிறது, மேலும் நாள்பட்ட அழற்சியைக் குறைக்கிறது.வலுவான எலும்புகள் – வைட்டமின் கே குறைந்த அளவு உட்கொள்வது எலும்பு முறிவு மற்றும் ஆஸ்டியோபோரோசிஸ் அதிக ஆபத்துடன் தொடர்புடையது.


Leave a Reply