மூன்று மாதங்களுக்குள் மழை நீர் சேகரிப்பு கட்டமைப்பை அமைக்க வேண்டும் : எஸ்.பி. வேலுமணி

தமிழக கிராம மற்றும் நகராட்சி அமைச்சர் எஸ்.பி .வேலுமணி திங்கள்கிழமை மாநில மக்களிடம், மூன்று மாதங்களுக்குள் தங்கள் கட்டிடங்களில் மழைநீர் சேகரிப்பு கட்டமைப்புகளை உருவாக்குதல் என்று அமைச்சர் அறிவுறுத்தியிருந்தார். மூன்று மாதங்களுக்குள் மக்கள் RWH கட்டமைப்புகளை உருவாக்கத் தவறினால் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் எனவும் கூறினார்.

 

சென்னை கார்ப்பரேஷனில் திங்கள்கிழமை நடைபெற்ற மறுஆய்வுக் கூட்டத்தில் அமைச்சர், நகரத்தில் உள்ள அனைத்து அடுக்குமாடி வளாகங்களும் மறுசுழற்சி ஆலைகளையும், இல்லாதவற்றையும் அமைக்க வேண்டும் என்றார். மறுசுழற்சி ஆலைகளுக்கு ஒரு வாரத்திற்குள் அறிவிப்புகள் வழங்கப்படும்.”மாநிலத்தில் உள்ள அனைத்து வகையான கட்டிடங்கள், குடியிருப்பு, வணிக, தொழிற்சாலைகள், தொழில்கள் மற்றும் தனியார் பள்ளிகளில் மழைநீர் சேகரிப்பு கட்டமைப்பு இருக்க வேண்டும்.

தமிழக கிராம மற்றும் நகராட்சி அமைச்சர் எஸ் பி வேலுமணி திங்கள்கிழமை மாநில மக்களிடம் கேட்டார்
மூன்று மாதங்களுக்குள் தங்கள் கட்டிடங்களில் மழைநீர் சேகரிப்பு கட்டமைப்புகளை உருவாக்க வேண்டும் என தெரிவித்தார்.மூன்று மாதங்களுக்குள் மக்கள் RWH கட்டமைப்புகளை உருவாக்கத் தவறினால் நடவடிக்கை, எடுக்கப்படும் என கூறினார்.

 

கிரேட்டர் சென்னை கார்ப்பரேஷனில் திங்கள்கிழமை நடைபெற்ற மறுஆய்வுக் கூட்டத்தில் அமைச்சர் பேசினார்.மறுசுழற்சி ஆலைகளுக்கு ஒரு வாரத்திற்குள் அறிவிப்புகள் வழங்கப்படும்.”மாநிலத்தில் உள்ள அனைத்து வகையான கட்டிடங்கள், குடியிருப்பு, வணிக, தொழிற்சாலைகள், தொழில்கள் மற்றும் தனியார் பள்ளிகளிலும் மழைநீர் சேகரிப்பு கட்டமைப்புகள் இருக்க வேண்டும்.

 

சிலர் அவற்றை அமைக்க ஆறு மாத கால அவகாசம் கோருகின்றனர். ஆனால்,அவை வடகிழக்கு பருவமழைக்கு முன்னதாக கட்டமைப்புகளை அமைக்க மூன்று மாதங்கள் ஆகும், ”என்று எஸ் பி வேலுமணி கூறினார்.ஆர்.டபிள்யூ.எச் கட்டமைப்புகள் மற்றும் ஏரி புத்துயிர் திட்டங்கள் குறித்து அமைச்சர் மறுஆய்வுக் கூட்டத்தை நடத்தினார்.

 

14 நிறுவனங்கள், 122 நகராட்சிகள், 528 நகர பஞ்சாயத்துகள், 12,525 கிராம பஞ்சாயத்துகளின் அதிகாரிகளுடன்
நிலை,மிகவும் முக்கியமானது என்றும், அவர் கூறினார்.கூட்டத்தில், 14 தனியார் நிறுவனங்கள் மற்றும் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் கிரேட்டர் சென்னை கார்ப்பரேஷனுடன் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டன.


Leave a Reply