அடிக்கடி சிறுநீர் கழித்தல் புரோஸ்டேட் நோயின் அறிகுறியாக இருக்கலாம் சிறுநீரக மருத்துவர் செந்தில் தகவல்

பொதுவாக வயதான ஆண்களிடையே புரோஸ்டேடிக் நோய்கள் நோயுற்ற தன்மையை ஏற்படுத்துகின்றன. இது குறித்து கோவை சிறுநீரக மருத்துவர் கே.செந்தில் கூறுகையில், பெரும்பாலானவர்கள் புரோஸ்டேட் பிரச்சினைகளுக்கு தற்போதைய சூழ்நிலைகள், வயதாகுதல், வானிலை மாற்றம், பயணம் தொடர்பான மன அழுத்தம்,வெவ்வேறு இடங்களின் நீர் போன்றவற்றை கூறுகிறார்கள்.

 

இருப்பினும், உடல் உழைப்பு குறைவான வாழ்க்கை முறை, வயது காரணிகள் இந்த கோட்டை மங்கலாக்குகிறது. இது 40 ஆண்டுகளுக்கு முன்பே தொடங்குகிறது. தோராயமாக 8% ஆண்கள் 45 வயதிலும், 50% 60 வயதிலும், 90% 90 வயதிலும் நுண்ணிய பிபிஹெச் கொண்டுள்ளனர்.50 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய ஆண்களுக்கு பிபிஹெச் பாதிப்பு 14% முதல் 30% வரை இருக்கும்.பிபிஹெச் அறிகுறிகள் புரோஸ்டேட் புற்றுநோய் போன்ற அதிக ஆபத்தான நோய் ஆகும்.

நோயாளிகளுக்கு இந்த நிலை பற்றி அதிகம் தெரியாது.ஏனெனில், இது வயதாகுதலின் ஒரு பகுதியாக கருதப்படுகிறது. இதனை நோயாளிகளுக்கு விழிப்புணர்வு பிரச்சாரம் செய்வதன் மூலம் சரிசெய்ய இயலும்.நோயாளியின் வரலாறு, ஐ.பி.எஸ்.எஸ் ஸ்கோர்கார்டு, அல்ட்ராசவுண்ட் மற்றும் பி.எஸ்.ஏ சோதனைகள் உள்ளிட்ட முறைகளின் மூலம் பிபிஹெச் கண்டறியப்படுகிறது.

 

புரோஸ்டேட் சுகாதார மாதம், செப்டம்பர் மாதத்தில் அனுசரிக்கப்படுகிறது, இது ஆண்களின் ஆரோக்கியம் குறித்த விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் இயக்கமாகும் என்றார்.


Leave a Reply