“ஊதிய உயர்வுடன் பணி நிரந்தரம் செய்ய வேண்டும்!!” அரசுக்கு கருணை மனு அனுப்பும் பகுதி நேர ஆசிரியர்கள்!!

Publish by: செய்திப் பிரிவு --- Photo : Arrangement


தங்களுக்கு ஊதிய உயர்வுடன் பணி நிரந்தரம் கோரி கவர்னர், முதல்வர், கல்விஅமைச்சருக்கு பகுதிநேர ஆசிரியர்கள் கருணை மனுக்களை அனுப்பி வரும் நிலையில், சட்டப்பேரவையில் 110-வது விதியின் கீழாவது அறிவிப்பு வருமா? என்ற எதிர்பார்ப்பில் உள்ளனர்.

 

கடந்த, 2012-ல் முதல்வராக ஜெயலலிதா இருந்த போது, 16 ஆயிரத்து 549 பகுதி நேர ஆசிரியர்கள், ரூ.5ஆயிரம் தொகுப்பூதியத்தில் உடற்கல்வி, ஓவியம், கணினி, இசை, தையல், தோட்டக்கலை, கட்டிடக்கலை, வாழ்வியல் திறன் கல்வி போன்ற கல்வி இணைச் செயல்பாடு பாடங்களில் தற்காலிகப் பணியிடங்கள் உருவாக்கி நியமிக்கப்பட்டனர்.

 

வரும் ஜுன்-2020-ல் அடுத்த கல்வியாண்டு தொடங்கவுள்ள நிலையில், கடந்த 10 ஆண்டுகளில் இவர்களுக்கு தற்போது வரை ரூ.7 ஆயிரத்து 700 மட்டுமே தொகுப்பூதியமாக கிடைக்கிறது. இவர்களில் மரணம், பணி ஓய்வு, பணி ராஜினாமா என கிட்டதட்ட 5 ஆயிரம் காலியிடங்கள் ஏற்பட்டு 16,549 பேரில் தற்போது 12 ஆயிரத்திற்கும் குறைவான பகுதிநேர ஆசிரியர்களே பணிபுரிந்து வருவதாக தெரிகிறது.

இவ்வகை ஆசிரியர்களுக்குரிய ஊதியம் மற்றும் பணி குறித்து அடுத்தக் கட்டத்திற்கு இன்னும் கொண்டு செல்லப்படாமல் உள்ளதால் மிகுந்த கவலையில் உள்ளதாக தெரிவிக்கின்றனர். முதல்வரின் 110 வது விதி அறிவிப்பின்படி மே மாதம் சம்பளம், பணி நியமன அரசாணை 177-ன் படி நான்கு பள்ளிகளில் வேலை, இறந்தவர் குடும்பங்களுக்கும் மற்றும் 58 வயது பணி ஓய்வில் சென்றவர்களுக்கும் ரூ.3 லட்சம் குடும்பநலநிதி, மகளிருக்கு மகப்பேறு காலவிடுப்பு, 7-வது ஊதியக்குழு ஆணைப்படி 30 சதவீத ஊதிய உயர்வு, அருகில் உள்ள பள்ளிக்கு பணிமாறுதல் போன்றவற்றை இவர்கள் தொடர்ந்து கோரிக்கை வைத்து வந்தாலும், அரசு போதிய கவனம் செலுத்தி தீர்வு காணாமல் உள்ளது மேலும் கவலையாக உள்ளதாக தெரிவிக்கின்றனர்.

.
இது தவிர, 2017-ம் ஆண்டு ஜுன், ஜூலையில் தமிழ்நாடு சட்டப்பேரவையில் பள்ளிக்கல்விஅமைச்சர் செங்கோட்டையன், பகுதிநேர ஆசிரியர்களை பணிநிரந்தர செய்ய அரசு பரிசீலித்து வருகிறது எனவும், மேலும் பணிநிரந்தரம் செய்ய 3 மாதத்திற்குள் கமிட்டி அமைக்கப்படும் எனவும் அறிவிப்பு வெளியிட்டார். ஆனால் 2 ஆண்டுகள் முடிந்தும் இதுவரை இந்த அறிவிப்பை நிறைவேற்றாமல், காலந்தாழ்த்தி வருவது பணி நிரந்தரத்தை நம்பியிருக்கும் இவர்களின் வாழ்வாதாரம் பாதிக்கப்படுவதாகவும் தெரிவிக்கின்றனர்.

 

இவர்களுக்கு முன்னர் நியமிக்கப்பட்ட பகுதி நேர தொழிற்கல்வி ஆசிரியர்கள் பின்னர் கல்வித்துறையில் முழுநேர வேலையுடன் நிரந்தரம் செய்யப்பட்டுள்ளனர். பகுதிநேரஎ ழுத்தர்கள் பின்னர் முழுநேர வேலையுடன் நிரந்தரம் செய்யப்பட்டுள்ளனர். பகுதி நேர கிராம முன்சீப், கர்ணம், மணியக்காரர், கிராம்சை, தலையாரி, வெட்டியான் போன்றோர் பின்னர் முழுநேர வேலையுடன் பணிநிரந்தரம் செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

பகுதி நேரமாக செயல்பட்டு வந்த இப்பணிகளை காலச் சூழ்நிலைக்கு ஏற்றவாறு மக்கள் சேவைக்கு பயனுள்ளதாக இருக்கவேண்டும் என்ற எண்ணத்துடன் அந்தந்த துறை ரீதியாக பணி நிரந்தரம் செய்ததைப்போல, தற்போது கல்வித்துறையில் பகுதி நேரமாக தொகுப்பூதியத்தில் பணிபுரியும் இந்த 12 ஆயிரம் பகுதிநேர ஆசிரியர்களையும் முழுநேர வேலையுடன் பணிநிரந்தரம் செய்ய வேண்டும் என
மேற்கோள்காட்டி கவர்னர், முதல்வர், துணைமுதல்வர், பள்ளிக்கல்வி அமைச்சர், கல்வித்துறை அதிகாரிகள், சட்டசபைக்குழு தலைவர் உள்ளிட்டவர்களுக்கு தற்போது இவர்கள் மாநிலம் தழுவிய அளவில் கருணை
மனுக்களை அனுப்பி வருகின்றனர்.

 

மாணவர்கள் கல்வி நலனுக்காக நியமிக்கப்பட்ட இவ்வகை ஆசிரியர்களை தற்போதுள்ள வாரம் 3 அரை நாட்கள் வேலை என்பதை நீட்டித்து, ஊதிய உயர்வுடன் பணி நிரந்தரம் செய்ய அரசு முன்வரவேண்டும் என்பதே இவர்களின் வேண்டுகோளாக இருந்து வருகிறது.

 

தமிழ்நாடு அனைத்து பகுதிநேர ஆசிரியர்கள் கூட்டமைப்பு மாநில ஒருங்கிணைப்பாளர் செந்தில்குமார் இது குறித்து கூறுகையில், தமிழகத்தில் 2020 – 2021ஆம் நிதியாண்டுக்கான நிதிநிலை அறிக்கை தாக்கல் செய்யப்பட்டு, கல்வி மானியக்கோரிக்கை மார்ச் 12ந்தேதி நடைபெற்றது.இதில் முன்னாள் அமைச்சர் பொன்முடி பேசுகையில், 12 ஆயிரம் பகுதிநேர ஆசிரியர்களை அரசு ஏற்கனவே அறிவிப்பு செய்தபடி பணிநிரந்தரம் செய்யக்கோரிக்கை வைத்துபோது, இதுகுறித்து பிறகு பேசுவோம் என்று அமைச்சர் பதிலளித்துள்ளார். அதேபோல ஆற்காடு தொகுதி திமுக சட்டமன்ற உறுப்பினர் ஈஸ்வரப்பன், பகுதிநேர ஆசிரியர்கள் பணிநிரந்தரம் குறித்து பேசும்போதும், இதுகுறித்து பிறகு பேசுவோம் என்று பள்ளிக்கல்வி அமைச்சர் பதிலளித்துள்ளார்.

கல்வி மானியக் கோரிக்கையில் புதிய அறிவிப்பு பகுதிநேர ஆசிரியர்களுக்கு வரும் என அனைவருமே எதிர்பார்த்து காத்திருந்தோம். ஆனால் பள்ளிக்கல்வி அமைச்சரின் பதிலால் மிகுந்த ஏமாற்றத்திற்கு உள்ளாகி வருகிறோம். இதனை மறுபரிசீலனை செய்து அரசுக்கு பரிந்துரை செய்யவேண்டும்.

 

இலவச மற்றும் கட்டாய கல்வியை மேம்படுத்த மத்தியஅரசின் திட்ட வேலையில் தமிழகஅரசு பள்ளிகளில் ஈடுபடுத்தப்பட்டுள்ள 12 ஆயிரம் உடற்கல்வி, ஓவியம், கணினி உள்ளிட்ட 8 பாடப் பகுதி நேர ஆசிரியர்களை ஊதிய உயர்வுடன் பணிநிரந்தரம் செய்வதற்கு இறுதி வடிவம் கொடுக்க வேண்டும் என தமிழகஅரசை வலியுறுத்தி கருணைமனுவை பகுதிநேர ஆசிரியர்கள் கவர்னர், முதல்வர், துணைமுதல்வர், கல்விஅமைச்சர்,பணியாளர் நிருவாக சீர்திருத்த அமைச்சர், கல்வித்துறை அதிகாரிகள், ஊதிய குறை தீர்க்கும் குழு தலைவர் மற்றும் சட்டசபை குழுதலைவர் என 10 பேருக்கு தமிழகம் முழுவதும் அனுப்பி வருகின்றனர். இதனை அரசு பரிசீலிக்க வேண்டும்.

 

16,549 பேரில் தற்போது சுமார் 12ஆயிரம் பகுதிநேர ஆசிரியர்களே பணிபுரிந்து வருகிறோம். தற்போது கொடுக்கப்படும் ரூ.7700 வழங்க அரசுக்கு மாதம் ரூ.9 கோடி என 11 மாதங்களுக்கு சுமார் 100 கோடி செலவாகிறது. இது எங்களுக்கு ஒதுக்கீடு செய்த ரூ.99 கோடியைவிட 5ல் இருந்து 10 கோடி என்ற அளவிலேயே
கூடுதலாக செலவாகிறது. 10-வது கல்வியாண்டு தொடங்கவுள்ள நிலையில் நிதி ஒதுக்கீடு அதிகப்படுத்தப்படாமல் கிட்டத்தட்ட ஆரம்ப நிலையிலேயே இருப்பது இனியாவது கூடுதலாக்கப் படவேண்டும்.

 

மத்திய அரசு 65 விழுக்காடு, மாநிலஅரசு 35 விழுக்காடு என்ற வகையில் நிதிப்பங்கீடு இருந்தாலும், மாநில அரசான தமிழகஅரசே கூடுதலாக நிதிஒதுக்கீடு செய்து, இந்த 12ஆயிரம் பகுதிநேர ஆசிரியர்களை இடைநிலை ஆசிரியர் நிலையில், இதே பாடங்களில் நிரந்தரப்பணியில் அமர்த்தப்பட்டுள்ள சிறப்பாசிரியர்கள் நிலையில், ஆண்டுக்கு ரூ.300 கோடி நிதிஒதுக்கீடு செய்து மனிதநேயத்துடன் பள்ளிக்கல்வி அமைச்சர் பரிந்துரை செய்து , இதே பட்ஜெட் கூட்டத்தொடரில் முதல்வர் அவர்களால் 110வது விதியின் கீழ் அறிவுப்பு செய்து, 12 ஆயிரம்
பகுதிநேர ஆசிரியர்கள் குடும்பங்கள் வாழ்வாதாரம் காத்திட பணிநிரந்தரம் செய்ய வேண்டும் என தமிழகஅரசை வேண்டிக் கொள்வதாக கூறினார்.


Leave a Reply