ஏழு மாவட்டங்களில் அங்கன்வாடி மாணவர்களுக்கு இலவச சீருடை

மேலும் ஏழு மாவட்டங்களில் உள்ள அங்கன்வாடி குழந்தைகளுக்கு மாநில அரசு தனது இலவச சீருடை திட்டத்தை விரிவுபடுத்துவதாக தமிழக முதல்வர் எடப்பாடி கே பழனிசாமி வியாழக்கிழமை அறிவித்தார். அங்கன்வாடி மையங்களுக்கு குழந்தைகளை அனுப்ப பெற்றோரை ஊக்குவிக்கும் நோக்கில் பத்து மாவட்டங்களில் உள்ள குழந்தைகளுக்கு இரண்டு செட் தையல் ரெடிமேட் வண்ண சீருடைகள் இப்போது வழங்கப்படுகின்றன.

 

இந்தத் திட்டம் 2012 முதல் நடைமுறையில் உள்ளது. குழந்தைகளுக்கு ஆரம்பக் கல்விக்கு கூடுதலாக சத்தான உணவுகளும் வழங்கப்படுகின்றன. சீருடைத் திட்டம் தர்மபுரி, நமக்கல், ராமநாதபுரம், சேலம், திருவண்ணாமலை, திருவண்ணாமலை, திருவாரூர் மற்றும் விருதுநகர் வரை ரூ .6.51 கோடிக்கு விரிவுபடுத்தப்படும் என்று முதல்வர் கூறினார். 1,133 அங்கன்வாடி மையங்களின் மறுசீரமைப்பு ரூ. 22.66 கோடியாக எடுக்கப்படும்.மையங்களை பராமரிப்பதற்கும், பொருட்களை வாங்குவதற்கும், சிறிய சிவில் பணிகளை மேற்கொள்வதற்கும் ஆண்டு பராமரிப்பு நிதியாக ரூ .11.55 கோடி ஒதுக்கப்படும்.

 

10,888 அங்கவாடிகளுக்கு நாற்காலிகள், இரும்பு அல்மிராக்கள் மற்றும் நீர் வடிகட்டிகள் வழங்கப்படும் என்று முதல்வர் கூறினார்.31 மாவட்டங்களில் உள்ள அங்கவாடி மையங்களுக்கு ரூ .7.35 கோடிக்கு மருத்துவ கிட் மற்றும் சுகாதார பாதிப்பு வழங்கப்படும், 5,970 மையங்களுக்கு ரூ .8.63 கோடியில் சமையல் பாத்திரங்கள் வழங்கப்படும்.தோட்டக்கலைத் துறையின் ஆதரவுடன், காய்கறி தோட்டங்கள் 9,915 அங்கன்வாடிக்களில் 4.96 கோடியில் அமைக்கப்படும் என்று பழனிசாமி கூறினார்.


Leave a Reply