ராகுல் காந்தியின் முதல் மக்களவைத் பேச்சு வயநாடு பற்றி !

17 வது மக்களவையில் தனது முதல் அறிக்கையில், காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி விவசாயிகளின் பிரச்சினைகளை முன்னிலைப்படுத்த தேர்வு செய்தார், வங்கிகள் கடன்களை மீட்பதற்கான அறிவிப்புடன் விவசாயிகளை அச்சுறுத்தக்கூடாது என்பதை அரசாங்கம் உறுதி செய்ய வேண்டும் என்று கூறினார். நேற்று வயநாட்டில் விவசாயி ஒருவர் கடன் காரணமாக தற்கொலை செய்து கொண்டார். வயநாட்டில், 8000 விவசாயிகளுக்கு கடன் செலுத்தாததற்கான வங்கி அறிவிப்புகள் வழங்கப்பட்டன. ஒரு பொருத்தமான சட்டத்தின் கீழ் அவர்களின் சொத்துக்கள் அவர்களின் வங்கிக் கடன்களுக்கு எதிராக இணைக்கப்பட்டுள்ளன, இது விவசாயிகளின் தற்கொலைக்கு வழிவகுக்கிறது, என்று மக்களவையில் கேரளாவின் வயநாட்டை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் ராகுல் காந்தி கூறினார்.

 

ராகுல் காந்தியை எதிர்கொண்டு, பாதுகாப்பு அமைச்சர் ராஜ்நாத் சிங் கூறினார்:“ அரசாங்கங்களை நடத்திய மக்கள் பல தசாப்தங்களாக விவசாயிகளின் நிலைமைக்கு காரணம் ”என்று நாட்டில் காங்கிரஸின் கிட்டத்தட்ட 49 ஆண்டுகால ஆட்சியைக் குறிப்பிடுகிறது.மக்களவைத் தேர்தல் மற்றும் அதற்கு முந்தைய மாநிலத் தேர்தல்கள் வரை காங்கிரஸின் முக்கிய பிரச்சாரக் களங்களில் விவசாயிகளின் பிரச்சினை ஒன்றாகும். மத்தியப்பிரதேசம், ராஜஸ்தான் மற்றும் சத்தீஸ்கர் ஆகிய அரசாங்கங்களை உருவாக்கிய மாநிலங்களில் விவசாயிகளின் கடன்களை கட்சி தள்ளுபடி செய்தது.

 

மத்திய பிரதேசம் மற்றும் ராஜஸ்தானில் உள்ள காங்கிரஸ் அரசாங்கங்கள் புதன்கிழமை விவசாயம் மற்றும் இளைஞர்களை மையமாகக் கொண்டு 2019-20க்கான முதல் முழு பட்ஜெட்டை முன்வைத்தன.பண்ணை கடன் தள்ளுபடிக்கு எம்.பி ரூ .8,000 கோடியை ஒதுக்கியுள்ள நிலையில், விவசாயிகளின் நலனுக்காக ராஜஸ்தான் ரூ .1,000 கோடி நிதியை – கிரிஷன் கல்யாண் கோஷ் அமைப்பதாக அறிவித்தது.


Leave a Reply