எம்.கே.யூ பாலியல் ஊழல் சிபிஐ விசாரணை!

மதுரை காமராஜ் பல்கலைக்கழக பாலியல் ஊழல் வழக்கு தொடர்பாக சிபி-சிஐடி கீழ் நீதிமன்றத்தில் தாக்கல் செய்த இறுதி அறிக்கை திருப்திகரமாக இருப்பதாக கூறி, மெட்ராஸ் உயர்நீதிமன்றத்தின் மதுரை இந்த வழக்கு தொடர்பான சிபிஐ விசாரணையை கோரும் பொது நலன் வழக்கை வெள்ளிக்கிழமை தள்ளுபடி செய்தது. இறுதி அறிக்கையில், விசாரணையை எதிர்கொள்ள வேண்டிய வழக்கில், இறுதி அறிக்கை குறைபாடுடையது என்ற தனது கூற்றை உறுதிப்படுத்த வழக்குரைஞர் ஆதரவு ஆவணங்களை தயாரிக்கத் தவறிவிட்டார்.அகில இந்திய ஜனநாயக மகளிர் சங்கத்தின் பொதுச் செயலாளர் பி.சுகந்தி தாக்கல் செய்த மனுவின் படி, விசாரணையின் வரிசை பெண் மாணவர்களிடமிருந்து பாலியல் உதவிகளைக் கோருதல் என்ற ஆடியோ உரையாடலின் ஒரு பகுதியை மட்டுமே மையமாகக் கொண்டது, மற்ற பகுதியை பாலியல் திருப்திக்கு பாலியல் திருப்தி உயர் அதிகாரிகள் .

 

இந்த வழக்கு தொடர்பாக அப்போதைய துணைவேந்தர் உட்பட எந்த உயர் அதிகாரிகளும் சிபி-சிஐடியால் விசாரிக்கப்படவில்லை என்றும் அவர் வாதிட்டார். பாதிக்கப்பட்டவர்களின் அறிக்கைகள் பிரிவு 164 சிஆர்பிசி கீழ் பதிவு செய்யப்படவில்லை அல்லது மாணவர்கள் அளித்த எழுத்துப்பூர்வ புகார் இணைக்கப்படவில்லை அல்லது இறுதி அறிக்கையில் குறிப்பிடப்படவில்லை, இந்த மனுவில் சிபிஐ விசாரணை கோரப்பட்டது.

 

அவதூறு நடவடிக்கைகளில் இருங்கள் திமுக தலைவர் மு.க. ஸ்டாலின் மற்றும் அமமுக தலைவர் டிடிவி தினகரன் ஆகியோருக்கு எதிராக கீழ் நீதிமன்றங்கள் முன் நிலுவையில் உள்ள அவதூறு நடவடிக்கைகளை மெட்ராஸ் உயர் நீதிமன்றம் வெள்ளிக்கிழமை நிறுத்தியது. ஸ்டே உத்தரவுகளை வழங்கிய நீதிபதி பி.டி ஆடிக்கேசவலு, சம்பந்தப்பட்ட நீதிமன்றங்களுக்கு முன்பாக அவர்கள் ஆஜரானார். சம்மன் அனுப்பியபோது, ​​இருவரும் ஐ.நா. நான்கு வாரங்களில் திருப்பித் தரக்கூடிய மாநில அரசுக்கு நோட்டீஸ் அனுப்ப நீதிபதி உத்தரவிட்டார்.


Leave a Reply