கனிமொழி திட்டங்களுக்கு ஹிந்தியில் மட்டுமே பெயரிடுவதை குற்றம் சாட்டினார்

Publish by: --- Photo :


புதுடெல்லியில் திராவிட முன்னேற்ற கழகம் அல்லது திமுக சட்டமன்ற உறுப்பினர் கனிமொழி வியாழக் கிழமை மத்திய அரசு திட்டங்கள் மற்றும் திட்டங்களை இந்தியில் மட்டுமே பெயரிடுவதாக குற்றம் சாட்டினார்.ஒவ்வொரு திட்டத்திற்கும் இந்தியில் மட்டுமே பெயரிடப்படும் என்று இந்த அரசாங்கம் முடிவு எடுத்துள்ளது. எனது மாவட்டத்தில் ஒரு கிராமவாசி அது என்ன என்பதை எவ்வாறு புரிந்துகொள்வார் என்று நான் உங்களிடம் கேட்க விரும்புகிறேன்? தூத்துக்குடியில் பிரதமர் சதக் யோஜனா என்று சொல்லும் அடையாள பலகைகளை நான் பார்த்திருக்கிறேன், எந்த மொழிபெயர்ப்பும் இல்லாமல். அது புரியவில்லை என்று தமிழக சட்டமன்ற உறுப்பினர் இன்று மக்களவையில் கூறினார்.

 

ரயில்வேயின் நிறுவனமயமாக்கல் மற்றும் தனியார்மயமாக்கலுக்கு எதிராகவும் அவர் பேசினார். இந்திய ரயில்வே அல்லது சேலம் எஃகு ஆலையை நிறுவனமயமாக்குவதற்கோ அல்லது தனியார்  மயமாக்கு வதற்கோ எந்தவொரு முயற்சியும் தமிழ்நாடு, திமுக மற்றும் எனது தலைவர் எம்.கே.ஸ்டாலின் ஆகியோரால் எதிர்க்கப்படும் என்று நான் அரசாங்கத்திடம் கூற விரும்புகிறேன்,” என்று அவர் கூறினார்.

 

கனிமொழி, எங்களிடம் புல்லட் ரயில்கள் இருந்தால் அது முக்கியமல்ல, நாங்கள் வெட்கப்பட வேண்டியது என்னவென்றால், ரயில்வே இன்னும் கையேடு தோட்டக்காரர்களைப் பயன்படுத்துகிறது. ரயில்வே கையேடு தோட்டக்காரர்களை நேரடியாகப் பயன்படுத்தவில்லை என்று கூறியது, ஆனால் அது ஒப்பந்த உழைப்பு மூலம் செய்யப்படுகிறது. அதைத் தொடர்வது தேசத்திற்கு வெட்கக்கேடானது என்றும் கனிமொழி தெரிவித்தார்.