தெற்கு மாவட்டங்களில் ரயில் பாதை இரட்டிப்பாகிறது!

சென்னை, மதுரை, தூத்துக்குடி மற்றும் நாகர்கோயில் மாவட்டங்களில் ரயில் பாதைகளின் இரட்டிப்பாக்கம் மற்றும் மின்மயமாக்கல் நிறைவடையும் இலக்கை அடைய வாய்ப்பில்லை. ஜூன் 6 ம் தேதி நாடாளுமன்றத்தில் முன்வைக்கப்பட்ட ஒருங்கிணைந்த யூனியன் பட்ஜெட், மதுரை-வஞ்சி மணியாச்சி-தூத்துக்குடி (160 கி.மீ), வஞ்சி மணியாச்சி-திருநெல்வேலி-நாகர்கோயில் மற்றும் கன்னியாகுமரி-நாகர்கோயில்-திருவனந்தபுரம் ஆகிய மூன்று திட்டங்களுக்கு ரூ .490.5 கோடியை ஒதுக்கியுள்ளது . ஒன்றாக. மூன்று திட்டங்களின் உண்மையான மதிப்பீடு ரூ .3,618.70 கோடியாகவும், கடந்த ஆண்டு ரூ 260 கோடியாகவும் ஒதுக்கப்பட்டது.

 

மதுரை-வஞ்சி மணியாச்சி-தூத்துக்குடி பாதை 2020 க்குள் முடிக்க திட்டமிடப்பட்டிருந்தாலும், மற்ற இரண்டையும் 2021 க்குள் முடிக்க முன்மொழியப்பட்டது. 2017 முதல் திட்ட செலவில் 25 சதவீதம் மட்டுமே ஒதுக்கப்பட்டு உள்ளதால், பணிகள் தாமதமாகலாம் குறைந்தது இன்னும் ஐந்து முதல் ஆறு ஆண்டுகள் வரை என்று கன்னியாகுமரி மாவட்ட ரயில்வே பயனர்கள் சங்கத்தின் பொதுச் செயலாளர் பி எட்வர்ட் ஜெனி கூறினார்.லிமிடெட் அதிகாரிகளின் ஆதாரங்களும் ஒதுக்கப்பட்ட நிதி போதுமானதாக இல்லை என்று கூறியுள்ளது.

 

இதேபோல், அருப்புக்கோட்டை பாதை வழியாக மதுரை-தூத்துக்குடி பட்ஜெட்டில் ரூ .30 கோடி பெற்றது. இருப்பினும், வில்லுபுரம்-மயிலாதுதுரை பாதையை இரட்டிப்பாக்குவதற்கான பூர்வாங்க கணக்கெடுப்பு நடத்த ரயில்வே எடுத்த முடிவை மத்திய மாவட்ட ரயில் பயனர்கள் வரவேற்றனர். டெல்டா பிராந்தியத்துடன் இணைப்பை அதிகரிக்கும் பொறியியல் மற்றும் போக்குவரத்து போக்குவரத்தை நடத்துவதற்கு, `54 லட்சம் பட்ஜெட்டில் ஒதுக்கப்பட்டது.

 

திருச்சியின் பிரதேச ரயில் பயனர்கள் ஆலோசனைக் குழுவின் முன்னாள் உறுப்பினர் கிரி ஒருவர் கூறுகையில், வில்லுபுரம்-மயிலாதுதுரை ஒற்றை பிரிவு பயன்பாடு நீண்ட காலத்திற்கு முன்பு 100 சதவீதத்தை தாண்டியது. ரயில்வே இரட்டிப்பாக்க பணிகளை விரைவில் தொடங்க வேண்டும், என்று அவர் மேலும் கூறினார். புதிய வரிகளைப் பொறுத்தவரை, முந்தைய வரவு செலவுத் திட்டங்களைப் போலவே, இந்த ஆண்டும், ரயில்வே போதுமான நிதி ஒதுக்கவில்லை.


Leave a Reply