திராட்சையின் மருத்துவ பயன்! அன்றாட வாழ்வில் திராட்சை உட்கொள்ளும் முறை

1. ஆக்ஸிஜனேற்றத்துடன் ஏற்றப்பட்டது.திராட்சை ஆக்ஸிஜனேற்றிகளின் சக்தியாகும் – அவை கரோட்டினாய்டுகள் முதல் பாலிபினால்கள் வரை பரவலான பைட்டோநியூட்ரியன்களைக் கொண்டுள்ளன. இந்த பைட்டோநியூட்ரியன்கள் சில வகையான புற்றுநோய்களைத் தடுக்க உதவுகின்றன மற்றும் இதய ஆரோக்கியத்தை பராமரிக்க உதவுகின்றன என்று ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. பாலிபினால்களில், ரெஸ்வெராட்ரோல் அதன் அதிசயமான பண்புகளுக்காக அறியப்படுகிறது, இது புற்றுநோயை ஏற்படுத்தக்கூடிய ஃப்ரீ ரேடிகல்களை உருவாக்குவதைத் தடுப்பது மற்றும் இரத்த ஓட்டத்தை நீர்த்துப்போகச் செய்வதற்கும் இரத்த ஓட்டத்தைக் குறைப்பதற்கும் இரத்த நாளங்களை நீர்த்துப்போகச் செய்கிறது.

 

2. தோல் பிரச்சினைகளைத் தடுக்கிறது- ரெஸ்வெராட்ரோல் வயதான அறிகுறிகள் மற்றும் பிற தோல் பிரச்சினைகளைத் தடுக்கிறது என்று கண்டறியப்பட்டுள்ளது. கலிபோர்னியா பல்கலைக்கழகத்தில் குழு நடத்திய ஆய்வின்படி, லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ் (யு.சி.எல்.ஏ), ரெஸ்வெராட்ரோல், ஒரு பொதுவான முகப்பரு மருந்து பென்சாயில் பெராக்சைடுடன் இணைந்தால், முகப்பருவை ஏற்படுத்தும் பாக்டீரியாவை எதிர்த்துப் போராடுகிறது.

 

3. பொட்டாசியத்தின் உயர் மூல திராட்சை ஊட்டச்சத்து முறிவு 100 கிராம் பழத்தில் 191 மி.கி பொட்டாசியம் இருப்பதை வெளிப்படுத்துகிறது. பொட்டாசியத்தை அதிக அளவில் உட்கொள்வது மற்றும் சோடியம் உள்ளடக்கத்தை குறைப்பது உங்கள் உடலுக்கு பல வழிகளில் உதவும். பொட்டாசியம் அதிகப்படியான சோடியத்தை எதிர்க்கிறது. குறைந்த சோடியம்-உயர் பொட்டாசியம் உணவு உயர் இரத்த அழுத்தம், அதிக கொழுப்பு மற்றும் இதய ஆரோக்கியத்திற்கு நன்மை பயக்கும் என்று நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. வாஷிங்டன் டி.சி.யில் உள்ள பெண்களுக்கான செரிமான மையத்தின் எழுத்தாளரும் நிறுவனருமான இரைப்பைக் குடலியல் நிபுணர் ராபின் சுட்கன் கருத்துப்படி, வீங்கிய வயிறு உடல்நலம் தொடர்பான பல பிரச்சினைகளை அழைக்கக்கூடும். உப்பு உட்கொள்ளலைக் குறைப்பது மற்றும் பொட்டாசியம் நிறைந்த நார்ச்சத்து மீது கவனம் செலுத்துவது ஒரு தட்டையான வயிற்றைப் பெற உதவும்.

 

4.திராட்சை -குறைந்த சோடியம்-உயர்-பொட்டாசியம் உணவு உயர் இரத்த அழுத்தம், அதிக கொழுப்பு மற்றும் இதய ஆரோக்கியத்திற்கு நன்மை பயக்கும். கண்களுக்கு நல்லது புளோரிடாவின் மியாமி பல்கலைக்கழகம் மேற்கொண்ட ஆய்வின்படி, திராட்சை செல்லுலார் மட்டத்தில் ஏற்படும் மாற்றங்களை சமிக்ஞை செய்வதிலிருந்து ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தத்தை நேரடியாக எதிர்கொள்ளும் வரை கண் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்துகிறது. உணவில் திராட்சை சேர்த்துக்கொள்வது குறைந்த அளவு அழற்சி புரதங்களையும், விழித்திரையில் அதிக அளவு பாதுகாப்பு புரதங்களையும் ஏற்படுத்துகிறது, இது கண்ணின் ஒரு பகுதியாகும், இது ஒளிக்கு பதிலளிக்கும் செல்களைக் கொண்டுள்ளது, இது ஒளிமின்னழுத்திகள் என அழைக்கப்படுகிறது.

 

5.உணவில் திராட்சை சேர்த்துக்கொள்வது குறைந்த அளவு அழற்சி புரதங்களையும், ரெட்டினாஸ் 5 இல் அதிக அளவு பாதுகாப்பு புரதங்களையும் விளைவிக்கிறது. மூளை சக்தியை அதிகரிக்கும். சில ஆய்வுகள் ரெஸ்வெராட்ரோல் மூளைக்கு இரத்த ஓட்டத்தை அதிகரிக்க உதவுகிறது, இதன் மூலம் இது மன பதில்களை விரைவுபடுத்தவும் அல்சைமர் போன்ற மூளை தொடர்பான வியாதிகளால் பாதிக்கப்படுபவர்களுக்கு நன்மை பயக்கும் என்பதை நிரூபிக்கவும் உதவும். சுவிட்சர்லாந்து பல்கலைக்கழகம் மேற்கொண்ட ஆய்வில், மூளையை பாதிக்கும் பிளேக்குகள் மற்றும் ஃப்ரீ ரேடிகல்களை அகற்ற ரெஸ்வெராட்ரோல் உதவும் என்று கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

 

6. முழங்கால்களுக்கு நல்லது –  டெக்சாஸ் வுமன் பல்கலைக்கழகம் மேற்கொண்ட ஆய்வில், தினசரி திராட்சை உட்கொள்வது முழங்கால் வலியிலிருந்து நிவாரணம் பெற உதவும் என்று நிறுவியுள்ளது, குறிப்பாக அறிகுறி கீல்வாதம் காரணமாக தூண்டப்படுகிறது. ஆக்ஸிஜனேற்றங்களில் திராட்சை அதிகமாக உள்ளது, மிக முக்கியமான மற்றும் நன்மை பயக்கும் ஒன்று பாலிபினால்கள், இது மூட்டுகளின் நெகிழ்வுத்தன்மையையும் இயக்கத்தையும் மேம்படுத்த உதவுகிறது.

 

7. அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் – திராட்சை சில நொதிகளைக் கொண்டிருப்பது கண்டறியப்பட்டுள்ளது, இது நம் உடலில் அழற்சி எதிர்ப்பு விளைவைக் கொண்டுவருகிறது. இது தமனிகளுக்கு நிவாரணம் தருகிறது, இதய ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்துகிறது மற்றும் உடலின் பிற பழுதுபார்ப்பு செயல்பாடுகளுக்கு உதவுகிறது.


Leave a Reply