கொரோனா : கைதட்டச் சொன்னீங்க… விளக்கேத்த சொன்னீங்க…! மக்களுக்கு நீங்க செஞ்சது என்ன..? மத்திய அரசுக்கு சீமானின் 10 சவுக்கடி கேள்விகள்!!

Publish by: செய்திப் பிரிவு --- Photo : கோப்பு படம்


கொரோனா வைரஸ் பரவலைத் தடுக்க மத்திய அரசு எடுத்த நடவடிக்கைகள் என்ன என்பது குறித்து, நாம் தமிழர் கட்சி ஒருங்கிணைப்பாளர் சீமான், சாட்டையடியாக 10 கேள்விகளைத் தொடுத்து மத்திய அரசை விளாசியுள்ளது சமூக வலைதளங்களில் வைரலாகியுள்ளது.

 

அச்சுறுத்தும் நோய்த் தொற்று : மத்திய அரசுக்கு சீமான் சரமாரி கேள்விகள் என்ற தலைப்பில், டுவிட்டரில் சீமான் பதிவிட்டு எழுப்பியுள்ள 10 கேள்விகள் இது தான் :

 

1.கொரோனா நோய்த் தொற்று சீனாவிலிருந்து பரவத்தொடங்கி உலக நாடுகளை ஆட்கொள்ளத் தொடங்கியிருந்தது… மற்ற நாடுகளை பார்த்து அதன் வீரியத்தை உணர்ந்த தொடக்க காலக்கட்டத்திலேயே முறையான முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளையும், தகுந்த முன்னேற்பாடுகளையும் செய்ய மத்திய அரசு தவறவிட்டது ஏன்?

 

2.கையுறையும், முகக்கவசமும், பாதுகாப்பு உபகரணங்களுமில்லாது நோய்த்தொற்றால் மருத்துவர்களும், செவிலியர்களும் பாதிக்கப்படும் பேராபத்து இருந்தபோது, அதனை வழங்க ஏற்பாடு செய்யாது அவர்களுக்காக கைதட்ட சொன்னதால் வந்த பயன் என்ன ?

 

3.நாடு முழுமைக்கும் கோடிக்கணக்கான அடித்தட்டு, நடுத்தர வர்க்க மக்கள் அடுப்பில் நெருப்பேற்ற வழியில்லாது நிற்கையில் விளக்கில் நெருப்பேற்றச் சொன்ன வெற்றுச்சடங்கால் விளைந்த நன்மை யாது ?

 

4.முறையான முன்னறிவிப்பில்லாது அறிவிக்கப்பட்ட ஊரடங்கு உத்தரவால் பல்லாயிரக்கணக்கான மக்கள் இந்தியாவின் பல மாநிலங்களிலும், உலகின் பல நாடுகளிலும் உண்ண உணவு, இருக்க இடமின்றி பாதுகாப்பில்லாது பயத்தோடு சிக்கி அகதியாய் தவிக்கும் மக்களை மீட்க எவ்வித செயல் திட்டங்களையும் இதுவரை அறிவிக்காதது ஏன்?

 

5.தினமும் வீட்டில் இராமாயணம், மகா பாரதம் என புராணத் தொடர்களைப் பார்ப்பதைப் பெருமையோடு பதிவுசெய்கிற ஆட்சியாளர் பெருமக்கள், இந்த பேரிடர் காலத்தில் தங்கள் ஆட்சியின்கீழ் வீடற்ற ஏழை மக்கள் படும்பாடுகளை எப்போது பார்க்கப் போகிறார்கள்?

6.அந்நிய நாடுகளையே நம்பி தனியார்மய, தாராளமய, உலகமய பொருளாதாரக் கொள்கைகள் மூலம் நாட்டையே சந்தைப்படுத்தி விட்டு மெல்ல மெல்ல வீழ்ந்து கொண்டிருந்த இந்தியப் பொருளாதாரம் இப்போது ஒரே அடியாக அதல பாதாளத்திற்கு போன பிறகு தற்சார்பு பற்றிப் பேசும் பிரதமர் இதற்கு முன் ஒருமுறை கூட அதுகுறித்து சிந்திக்கத் தவறியது ஏன்?

 

7. 80 கோடி மக்களே அரசிடம் உதவியை எதிர்பார்த்து நிற்கையில் அவர்களிடமே போய் நிதி கேட்டு நிற்பது என்ன மாதிரியான நிர்வாகச் செயல்பாடு?

 

8.வணிகப் பெரு நிறுவனங்களுக்கு 2014-15ல், ரூ65,607 கோடியில் தொடங்கி, 2018-19ல் ரூ 1,08,785 கோடி வரை தள்ளுபடி செய்து விட்டு தற்போது மத்தியப் பேரிடர் மேலாண்மை நிதிக்கணக்கில் வெறும் ரூ 3,800 கோடிகளை வைத்துக் கொண்டு மீதச் செலவை மாநிலங்களிடம் தள்ளிவிடுவது ஏன்?…

 

9.மாநிலங்களின் சுயாட்சி உரிமைக் குரல்கள் எழுந்த போதெல்லாம் அதனைக் கண்டு கொள்ளாது காலில் போட்டு மிதித்துவிட்டு, ஜிஎஸ்டி உள்ளிட்ட வரிகள் மூலம் மாநிலங்களின் பெரும்பான்மையான நிதியாதாரங்களை பறித்து கொண்ட மத்திய பாஜக அரசு, தற்போது இந்தப் பேரிடர் காலச் சுகாதார முன்னெடுப்புகளுக்கான நடவடிக்கைகளை மட்டும் முழுக்க முழுக்க மாநில அரசின் மீது சுமத்திவிட்டு தமது பொறுப்பிலிருந்து நழுவுவது ஏன் ?

 

10. பணமதிப்பிழப்பு, ஜிஎஸ்டி வரி உள்ளிட்ட தவறான பொருளாதாரக் கொள்கைகளால் ஏற்பட்ட தொழில் முடக்கம், வேலையிழப்பு, பொருளாதார மந்தம் ஆகியவற்றால் கேள்விக்குறியான நாட்டு மக்களின் எதிர்காலம், தற்போது கொரோனா நோயத் தொற்றுக் காரணமாக ஏற்பட்டுள்ள முடக்கத்தால் முற்றிலுமாக இருளத் தொடங்கியுள்ளது. ஊரடங்கு முடிந்த பிறகு சிறு, குறு தொழில் முனைவோர் உள்ளிட்ட பொருளாதாரம் சீர்குலைந்த ஏழை, நடுத்தர மக்களின் வாழ்வாதாரத்தை மீட்டுருவாக்கம் செய்ய அரசு முன்னெடுக்க தொடங்கியுள்ள திட்டங்கள் என்ன?

 

இப்படி சீமான் எழுப்பியுள்ள இந்த 10 சாட்டையடியான கேள்விகள், இப்போது சமூக வலைதளங்களில் படு வைரலாகி வருகிறது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.


Leave a Reply