பால் விலை உயர்வின் மூலம் பால் உற்பத்தியாளர்கள் பயனடைவர் : எடப்பாடி பழனிசாமி

ஏறக்குறைய ஐந்து ஆண்டுகளில் ஆவின் பாலின் விலை அதிகரித்த ஒரு நாளுக்குப் பிறகு, முதலமைச்சர் எடப்பாடி கே பழனிசாமி, இந்த நடவடிக்கை பல பால் கூட்டுறவு சங்கங்களை இழப்பின் கீழ் காப்பாற்றும் முயற்சியாகும் என்று கூறினார்.

 

சட்டமன்றக் கூட்டத் தொடரின்போது எதிர்க்கட்சித் தலைவருக்கு அளித்த வாக்குறுதியை அவர் எவ்வாறு நிறைவேற்றினார் என்பதை விளக்கிய முதலமைச்சர், “எம் கே ஸ்டாலின் சட்டசபையில் பால் உற்பத்தியாளர்களின் கோரிக்கைகளை நிறைவேற்றுமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியபோது, ​​பால் வீதத்தையும் அதன் கொள்முதல் விலையையும் உயர்த்துவதாக உறுதியளித்தேன். இதைத் தொடர்ந்து, ஒரு சில பால் உற்பத்தியாளர்கள் என்னைச் சந்தித்து, தங்கள் தொழிலைத் தொடர்வதற்கான போராட்டங்களை விளக்கினர், குறிப்பாக பச்சை தீவனத்தின் விலை, கால்நடை பராமரிப்பு செலவு, சரக்கு கட்டணம் மற்றும் எரிபொருள் விகிதங்கள் கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் கணிசமாக அதிகரித்தபோது. இதை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு, பசு மற்றும் எருமை பால் ஆகியவற்றிற்கான கொள்முதல் விலையை முறையே லிட்டருக்கு ரூ .4 மற்றும் ரூ .6 உயர்த்தினோம். அதேசமயம், பால் விற்பனை விலை லிட்டருக்கு ரூ .6 ஆக உயர்த்தப்பட்டுள்ளது. ”

பால் உற்பத்தியாளர்களின் கோரிக்கையை ஏற்று, பாலின் விற்பனை விலையையும், கொள்முதல் விலையையும் கணக்கிட்டு அரசு, கொள்முதல் விலையில் லிட்டருக்கு பசும்பாலுக்கு ரூ. 4-ம், எருமைப் பாலுக்கு ரூ. 6-ம் விலை உயர்த்தப்பட்டுள்ளது. அதேபோல, விற்பனை விலை லிட்டருக்கு ரூ.6 உயர்த்தப்பட்டுள்ளது. இப்போது, பால் உற்பத்தியாளர் ஒன்றிய சங்கங்கள் பல நஷ்டத்தில் இயங்கிக் கொண்டிருக்கின்றன.

 

சில சங்கங்கள்தான் லாபத்தில் இயங்குகின்றன. இருந்தாலும், அரசு இதையெல்லாம் சமாளித்து, சுமார் 4 லட்சத்து 60 ஆயிரம் பால் உற்பத்தியாளர்கள் பயனடைய வேண்டும் என்பதற்காக, பாலின் கொள்முதல் விலை உயர்த்தப்பட்டுள்ளது என தெரிவித்தார்.


Leave a Reply